ประการแรก มี "ต้นทุนที่มองไม่เห็น" มากมายในอาหารสุนัขที่มีขายทั่วไป
เนื้อหา
ประการแรกคือแบรนด์ระดับพรีเมียม สำหรับแบรนด์ที่มีชื่อเสียง- ค่าส่งเสริมการขายแบรนด์และการโฆษณาอาจคิดเป็น 20%-30% ซึ่งท้ายที่สุดจะส่งต่อไปยังผู้บริโภค
ประการที่สอง มีค่าใช้จ่ายในการกระจายสินค้า จากโรงงานไปจนถึงผู้จัดจำหน่ายและผู้ค้าปลีกแต่ละระดับทำกำไรทำให้ราคาผลิตภัณฑ์สำเร็จรูปเพิ่มขึ้นในแต่ละขั้นตอน
ประการที่สาม มีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติม อาหารสุนัขที่มีจำหน่ายในท้องตลาดราคาถูก-บางชนิดจะเติมสารกันบูด สารปรุงแต่งรส และสีในปริมาณมากเพื่อปรับปรุงรสชาติและยืดอายุการเก็บรักษา แม้ว่าส่วนผสมเหล่านี้จะช่วยลดปัญหาในการผลิต แต่ก็อาจเป็นอันตรายต่อสุขภาพของสุนัขและนำไปสู่ค่าใช้จ่ายด้านสัตวแพทย์ตามมา
อย่างไรก็ตาม อาหารสุนัขแบบโฮมเมดที่ทำด้วยเครื่องให้อาหารปลาลอยน้ำขนาดเล็กสามารถหลีกเลี่ยงค่าใช้จ่ายแอบแฝงเหล่านี้ได้อย่างสมบูรณ์ ค่าพรีเมียมของแบรนด์และต้นทุนการจัดจำหน่ายมีความชัดเจน วัตถุดิบมาจากแหล่งโดยตรง และการผลิตดำเนินการใน-บริษัท โดยไม่ต้องจ่ายค่าคนกลาง ในส่วนของต้นทุนด้านสุขภาพนั้น กระบวนการอัดขึ้นรูปที่อุณหภูมิสูง-ของกระบวนการอัดขึ้นรูปอาหารปลาจะฆ่าแบคทีเรียที่เป็นอันตรายในวัตถุดิบ และช่วยยืดอายุการเก็บรักษาโดยไม่จำเป็นต้องใช้สารกันบูด ส่วนผสมที่ออกแบบโดยเฉพาะหลีกเลี่ยงส่วนผสมที่เป็นอันตราย เช่น สารปรุงแต่งรสและสี เพื่อให้มั่นใจถึงสุขภาพของสุนัขจากแหล่งที่มา ข้อมูลจากโรงพยาบาลสัตว์เลี้ยงแสดงให้เห็นว่าสุนัขที่เลี้ยงด้วยอาหารสุนัขแบบอัดรีดแบบทำเองมีโอกาสน้อยที่จะต้องได้รับการดูแลจากสัตวแพทย์สำหรับปัญหาระบบทางเดินอาหารหรือผิวหนัง เมื่อเทียบกับสุนัขที่เลี้ยงด้วยอาหารสุนัขเชิงพาณิชย์ ค่าใช้จ่ายเฉลี่ยในการไปพบสัตวแพทย์แต่ละครั้งจะอยู่ที่ประมาณ 500-2,000 หยวน ซึ่งถือเป็นการประหยัดที่สำคัญสำหรับเจ้าของสัตว์เลี้ยง
ประการที่สอง ความยืดหยุ่นของส่วนผสมในอาหารโฮมเมดยังช่วยลดต้นทุนแอบแฝงอีกด้วย สูตรอาหารสุนัขเชิงพาณิชย์ได้รับการแก้ไขแล้ว หากสุนัขแพ้ส่วนผสมบางอย่าง จะต้องซื้อสูตรพิเศษที่มีราคาแพงกว่า (ปกติจะแพงกว่าอาหารสุนัขทั่วไปถึง 50%-100%) เมื่อทำอาหารแบบโฮมเมด สามารถปรับสูตรได้อย่างยืดหยุ่นโดยใช้เครื่องอัดรีดเพื่อกำจัดส่วนผสมที่เป็นสารก่อภูมิแพ้ และใช้ทางเลือกอื่นที่ราคาไม่แพง ตัวอย่างเช่น หากสุนัขแพ้ข้าวโพด ก็สามารถเปลี่ยนข้าวกล้องแทนได้ ทำให้ต้นทุนเพิ่มขึ้นเพียง 0.5 หยวน/กก. ซึ่งน้อยกว่าค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมในการซื้อธัญพืช-อาหารสุนัขเชิงพาณิชย์ฟรีมาก นอกจากนี้ อัตราส่วนส่วนผสมยังสามารถปรับได้ตามความอยากอาหารของสุนัข เพิ่มความน่ารับประทาน และลดขยะในเชิงพาณิชย์ อาหารสุนัขที่สุนัขไม่ชอบมักถูกทิ้ง ในขณะที่อาหารทำเองช่วยให้สามารถควบคุมการผลิตและรสชาติได้อย่างแม่นยำ โดยหลีกเลี่ยงของเสีย
อุปกรณ์ที่เกี่ยวข้อง



เกี่ยวกับเรา
เยี่ยมชมลูกค้า

ใบประกาศเกียรติคุณ

คำถามที่พบบ่อย
1.เครื่องทำเม็ดอาหารสุนัขราคาเท่าไหร่?
ราคาอยู่ระหว่างประมาณ 1,500-55,000 เหรียญสหรัฐ
2. คุณให้บริการบำรุงรักษาแก่ลูกค้าของคุณหรือไม่?
ใช่ เรามีบริการบำรุงรักษาหลังการขาย-อย่างครอบคลุมแก่ลูกค้าของเรา
หากคุณต้องการเรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับเครื่องจักร MIKIM โปรดติดต่อเรา เรามีบริการครบวงจร-และยินดีรับข้อซักถามของคุณ!!!
